นโยบายการจัดการความรู้ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ 1.ให้ใช้เครื่องมือการจัดการความรู้ผลักดัน คุณภาพคน และกระบวนทำงาน 2.ส่งเสริมการแลกเปลี่ยนประสบการณ์การทำงาน จากหน้างาน 3.ส่งเสริมให้มีเวทีเรียนรู้ร่วมกัน
อ่าน: 2082
ความเห็น: 3

การเข้าร่วมแข่งขัน กีฬาบุคลากร สกอ. “วลัยลักษณ์เกมส์” ครั้งที่ 31 ของบุคลากรคณะทรัพยากรธรรมชาติ

"วลัยลักษณ์เกมส์" ครั้งที่ 31 ระหว่างวันที่ 17-24 เมษายน 2555

 

          การแข่งขันกีฬาบุคลากร สกอ. ประจำปี 2555            (วลัยลักษณ์เกมส์ )  ระหว่างวันที่ 17-24 เมษายน 2555 ณ มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์   ปีนี้แข่งเร็วกว่ากำหนดซึ่งกำหนดเดิมจะจัดแข่งขันระหว่างวันที่ 1-8 พ.ค. 2555 แต่เนื่องจากกีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย “สงขลานครินทร์เกมส์” จะทำการแข่งขันที่ 1-8 พ.ค. 2555  จึงเลื่อนกีฬาบุคลากรมาแข่งก่อนกำหนด  ในครั้งนี้มีบุคลากรของคณะทรัพยากรธรรมชาติ เข้าร่วมการแข่งขันทั้งหมดจำนวน 9 คน  ดังนี้

          1. นายสมชาย  พิมพ์ธนประทีป         ประเภทกีฬา   กรีฑา

          2. นายผล        มณีนวล                 ประเภทกีฬา   กรีฑา

          3. นายชำนาญ  เถาสุวรรณ              ประเภทกีฬา   กรีฑา

          4. นายประเสริฐ แสงแก้ว                ประเภทกีฬา   กรีฑา

          5. นายประวัติ   เวทย์ประสิทธิ์          ประเภทกีฬา   แบดมินตัน

          6. นายพิเชษฐ์  เพชรวงศ์                ประเภทกีฬา   วอลเล่ย์บอล

          7. นายศยาม    ขุนชำนาญ              ประเภทกีฬา   วอลเล่ย์บอล

          8. นายจิราวุฒิ  ขุนนุ้ย                    ประเภทกีฬา   วอลเล่ย์บอล

          9. นางสมจิต    ศรีใหม่                   ประเภทกีฬา   แอโรบิค

          ขอแสดงความยินดีนักกีฬาทุกคน ทั้งที่ได้รับเหรียญและไม่ได้รับเหรียญ  ซึ่งนักกีฬาทุกคนได้ทำหน้าที่ของตนเองอย่างเต็มความสามารถ นักกีฬาที่ได้รับเหรียญ แยกตามประเภท ได้ดังนี้

          1.   นายสมชาย  พิมพ์ธนประทีป รุ่นอายุ 50-55 ปี ได้รับเหรียญทั้งหมดจำนวน 7 เหรียญ   (ทอง 4 เงิน 3)  ดังนี้               

                - เหรียญทอง  จำนวน 4  เหรียญ  จากกีฬาประเภท   ขว้างจักร,   วิ่ง 100 เมตร    วิ่งผลัด 4x100  และ วิ่งผลัด 4X400 เมตร

                - เหรียญเงิน จำนวน   3 เหรียญ  จากกีฬาประเภท     กระโดดไกล,  พุ่งแหลน  และ วิ่ง 200 เมตร         

          2.   นายประเสริฐ  แสงแก้ว  รุ่นอายุ 50-55 ปี   ได้รับเหรียญทั้งหมดจำนวน 1  เหรียญ  ดังนี้  

               - เหรียญทองแดง  จำนวน 1 เหรียญ จากกีฬาประเภท  ทุ่มน้ำหนัก

          3.  นายชำนาญ  เถาสุวรรณ  รุ่นอายุ 55 ปีขึ้นไป   ได้รับเหรียญทั้งหมด จำนวน 2 เหรียญ  ดังนี้ 

               - เหรียญทอง   วิ่งผลัด 4x400 ม.                   

               - เหรียญเงิน    วิ่งผลัด 4x100 ม. 

          4.  นายผล  มณีนวล รุ่นอายุ 55 ปีขึ้นไป   ได้รับเหรียญทั้งหมด จำนวน 2 เหรียญ  ดังนี้ 

               - เหรียญทอง   วิ่งผลัด 4x400 ม.                   

               - เหรียญเงิน    วิ่งผลัด 4x100 ม. 

          5.  นายพิเชษฐ์  เพชรวงศ์     ได้รับเหรียญเงิน จากการแข่งขันกีฬาวอลเล่ย์บอล

          6.  นายศยาม  ขุนชำนาญ     ได้รับเหรียญเงิน จากการแข่งขันกีฬาวอลเล่ย์บอล

          7.  นายจิราวุฒิ  ขุนนุ้ย         ได้รับเหรียญเงิน จากการแข่งขันกีฬาวอลเล่ย์บอล

          8.  นางสมจิต  ศรีใหม่        ได้รับเหรียญทองแดง จากการแข่งขันกีฬาแอโรบิค

          รวมแล้วคณะทรัพยากรธรรมชาติ ได้เหรียญทั้งหมด 16 เหรียญ เป็น ทอง 6 เงิน 8 ทองแดง 2   ค่ะ  ยินดีด้วยทุกคน เสียดายจังที่ตัวเองไม่ได้ไปแข่งขันในครั้งนี้ มิฉะนั้นจะได้เหรียญเพิ่มมาอีกครึ่งโหลเป็นอย่างน้อย แต่ก็เป็นกำลังใจให้ทุกคนแล้วค้า

          ชมภาพได้ดังนี้

 

 

พบกันใหม่ปีหน้าค่ะ

 

 

หมวดหมู่บันทึก: เรื่องทั่วไป
สัญญาอนุญาต: ซีซี: แสดงที่มา-ไม่ใช้เพื่อการค้า-อนุญาตแบบเดียวกัน Cc-by-nc-sa
สร้าง: 11 พฤษภาคม 2555 12:38 แก้ไข: 11 พฤษภาคม 2555 14:21 [ แจ้งไม่เหมาะสม ]
ดอกไม้
สมาชิกที่ให้กำลังใจ: Ico24 Baby, Ico24 Our Shangri-La, และ 5 คนอื่น.
สมาชิกที่ให้กำลังใจ
 
Facebook
Twitter
Google

บันทึกอื่นๆ

ความเห็น

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ

ขอแสดงความชื่นชมในสปิริตของทุกท่านที่สละเวลาเป็นตัวแทนมหาวิทยาลัยของเรา เพราะนอกจากจะต้องไปแข่งขันแล้วก่อนไปก็คงต้องใช้เวลาในการฝึกซ้อมไม่น้อยทีเดียว ขอขอบคุณทุกท่านมากๆค่ะ

ขอแสดงความยินดีด้วยค่ะ ^__^..

ร่วมแสดงความเห็นในหน้านี้

ชื่อ:
อีเมล:
IP แอดเดรส: 34.231.21.83
ข้อความ:  
เรียกเครื่องมือจัดการข้อความ
   
ยกเลิก หรือ